EU9 KTO Asia 
logo

Thông báo

Icon
Error

Tùy chọn
Xem bài viết cuối Go to first unread
Offline cố vượt qua  
#1 Đã gửi : 10/01/2019 lúc 11:38:48(UTC)
cố vượt qua

Danh hiệu: Active Member

Nhóm: Member
Gia nhập: 10-01-2019(UTC)
Viet Nam

tình hình là lên đây không phải chơi cờ bạc hết tiền mà lên đây xin sỏ này nọ đâu

em chơi môn đỏ đen này banh xác cách đây 4 tháng rồi lấy xe cộ gia đình thế má rồi đốt hết 

ko dám ở nhà mới trốn vào sài gòn kiếm việc làm vô tới bến xe miền đông thì thằng xe ôm nó hỏi 

kiếm việc làm hả anh chỉ cho rồi nó mới bảo là xuống vũng tàu đi biển mỗi tháng chủ tàu trả 10tr 

vừa nghe nó nói vậy mừng hết lớn tháng 10tr cố gắng làm vài tháng là có tiền gửi về cho gia đình 

chuộc đồ về rồi em mới bảo xe ôm là giờ sao xuống dưới cũng đau biết chỗ nó bảo là lên xe nó chở đi xuống dưới 

tiền xe là có người trả cho em khi nào đi biển vô rồi trừ xuống dưới té ngữa ra là nó chỡ mình đi là nó kiếm dc 3triêu500

mà nghe thằng dắt mình đi nói 3tr500 đáng gì bao nhiêu đó mà có công việc làm tháng 10triệu thì ngon rồi 

đi 3 tháng vô là có 30tr trừ tiền đó với tiền mua thuốc men bánh trái tầm 5tr nó còn bảo em ra biển 3 ngày là anh lấy tiền biển ứng trc gửi về 

nhà cho em nghe vậy mừng không thể tả xiết rồi em mới mượn điện thoại của nó điện về nhà lấy số tài khoản chị đưa cho đưa cho thằng đó 

còn dặn nó là gửi 20tr thôi còn dư vài triệu để bọc sài qua cái mày ngày tết rồi đi tiếp xong rồi nó mới chở em xuống tàu đi biển 

mấy ngày đầu nó ói ko còn cái gì trong ruột và chuyện gì nó cũng trôi qua 98 ngày lênh đên ngoài biển khơi ghe chạy vào bờ trong lòng rất thanh thản vì đã nghỉ ở nhà đã chuộc xe về rồi 

lúc em đi là nó đưa số điện thoại cho em nó bảo là khi nào vô bờ điện anh đến chở về dặt chân lênh bờ mượn dt của mấy người đi cùng điện nó thì thuê bao 

trong lòng thấy bất an rồi đã vậy trong túi ko có đồng bạc sao mà lên cái chỗ mà lúc nó ngồi nói chuyện để đưa đi biển đây 

rồi một ông xe ôm mới lại hỏi đi biển vào có cá ngựa bán không em lúc ở ngoài biển em có xin thuyền trưởng 1 con để làm cái chìa khóa cho đẹp 

đành phải bán lấy được 100k đi đi xe đa ôm lên chỗ nó ở hết 50k lên tới nơi mọi người ở đó thì họ bảo nó đi hơn tháng nay rồi và mượn điện thoại 

ông đa ôm điện về nhà chưa kịp nói lời nào thì nghe chửi một hoài rồi bảo mình lừa lọc này nọ mày hết thuốc chữa rồi mày đừng điện về nhà nữa muốn làm gì thì làm 

xong giờ mới biết là mình bị bọn đó lừa rồi giờ còn đúng 30k trong túi với 1 bộ đồ với 1 cái mũ chứng minh nhân dân đồ đạc mất hết

anh em nào ở vũng tàu thì giúp mình qua cảnh đói khổ ngoặc nghèo này với có việc làm càng tốt 

mong anh em sớm hoài âm cho mình chứ mình chỉ còn 30k ko dám ăn cái gì mà để tiền để có thời gian nhờ anh em giúp đỡ 

Con mèo nằm bếp cháy đuôi Ai thua cờ bạc đuổi ruồi không bay
Quảng cáo
Offline cố vượt qua  
#2 Đã gửi : 11/01/2019 lúc 12:23:16(UTC)
cố vượt qua

Viet Nam

chắc ko anh em nào giúp đỡ rồi thật là cảnh đời trái ngang bị chị cái hành hạ rồi còn bị bọn chó má này nữa chứ 

thanks 1 người cảm ơn cố vượt qua cho bài viết.
napoly trên 11-01-2019(UTC) ngày
Offline nguyenvanvanve  
#3 Đã gửi : 11/01/2019 lúc 07:51:44(UTC)
nguyenvanvanve

Danh hiệu: Veteran Member

Medals: Tipster: Tipster of the month

Nhóm: Member, Tipster of the month
Gia nhập: 22-12-2018(UTC)

Cảm ơn: 259 lần
nghe câu chuyện này nó vô lý kiểu gì ấy.bạn có phải trẻ con đâu mà đi làm để người khác cầm lương giúp vậy
thanks 1 người cảm ơn nguyenvanvanve cho bài viết.
knowdienow2012 trên 11-01-2019(UTC) ngày
Offline nguyenvanvanve  
#4 Đã gửi : 11/01/2019 lúc 07:55:19(UTC)
nguyenvanvanve

Bạn còn chứng minh nhân dân thì tôi nghĩ bạn ko cần ai giúp đâu.vào đất liền rồi thì cầm cái đó đi xin việc lao động phổ thông,thiếu gì việc mà phải lên đây nhờ người giúp
Offline cố vượt qua  
#5 Đã gửi : 11/01/2019 lúc 09:24:55(UTC)
cố vượt qua

Viet Nam

Originally Posted by: nguyenvanvanve Go to Quoted Post
Bạn còn chứng minh nhân dân thì tôi nghĩ bạn ko cần ai giúp đâu.vào đất liền rồi thì cầm cái đó đi xin việc lao động phổ thông,thiếu gì việc mà phải lên đây nhờ người giúp
lúc đi biển là quần áo mặc ở bờ để nó giữ hộ lun mà chứng minh thì nó lấy để xuống biên phòng xuất trình khi đi biển lun rồi bạn ơi . 

nghe câu chuyện này nó vô lý kiểu gì ấy.bạn có phải trẻ con đâu mà đi làm để người khác cầm lương giúp vậy 

chính mình đây còn thấy vô lý chứ huấn gì người đọc sao người ta dám giúp 

nó dám lấy tiền lao động của người khác 

với lại mình ko cần giúp đỡ tiền bạc gì mà mình chỉ cần 1 nơi làm đỡ 1 tháng tết cũng mừng lắm rồi

mình chơi cá độ bạc triệu mà lên đây xin 100k 200k làm gì bạn lền đây cầu cứu giúp đỡ được việc 

Offline nguyenvanvanve  
#6 Đã gửi : 11/01/2019 lúc 10:14:55(UTC)
nguyenvanvanve

Tôi ko có ý đả kích gì mà chỉ thấy câu chuyện bạn vô lý thì nói là vô lý vì bạn đi làm lại để người khác lĩnh lương hộ thì tôi đến ạ bạn thật.tôi chỉ muốn nói với bạn là dù có đang trốn nợ hay gì gì đó thì cũng nên kiếm 1 việc mà nuôi mồm trước.chứ tôi ko biết bạn bị mất chứng minh,nếu mất thì khó xin việc thật

Offline the eo nao  
#7 Đã gửi : 11/01/2019 lúc 10:34:42(UTC)
the eo nao

Danh hiệu: Master Member

Gia nhập: 19-07-2014(UTC)

Cảm ơn: 7511 lần
Cool với hình ảnh của 1 thằng 3 tháng lênh đênh trên biển ra ngay bến xe nào đó xin người ta cho nhờ về bến xe miền đông. Lại sẽ có một a xe ôm chở bạn lên hightland hái cafe. Lần này bạn sẽ bị giữ cmnd nhưng nhớ là lương phải do mình nhận nhá. Chịu được 3 tháng trên biển thì không khó khăn nào không vượt qua được.
Bình tĩnh trong mọi trường hợp
Offline cố vượt qua  
#8 Đã gửi : 17/01/2019 lúc 01:51:26(UTC)
cố vượt qua

Viet Nam

Originally Posted by: the eo nao Go to Quoted Post
Cool với hình ảnh của 1 thằng 3 tháng lênh đênh trên biển ra ngay bến xe nào đó xin người ta cho nhờ về bến xe miền đông. Lại sẽ có một a xe ôm chở bạn lên hightland hái cafe. Lần này bạn sẽ bị giữ cmnd nhưng nhớ là lương phải do mình nhận nhá. Chịu được 3 tháng trên biển thì không khó khăn nào không vượt qua được.
sau cơn mưa trời lại sáng 

mình dù gì cũng nói lời cảm ơn bạn ngu 1 lần chứ ai lại bị lần 2 lần 3 . đã tìm việc làm ổn định lương 8tr/ tháng .

CÁM ƠN ANH EM TRÊN 4R CHO MÌNH THÊM ĐỘNG LỰC . SAU KHI HỒI PHỤC SẼ TIẾP TỤC KỀ CẬN ANH EM CHIẾN ĐẤU 

Offline cố vượt qua  
#9 Đã gửi : 17/01/2019 lúc 01:58:39(UTC)
cố vượt qua

Viet Nam

hiện tại xưởng cũng đang thiếu người anh em trên 4r ai có khó khăn về việc tìm công việc mình  có thể giúp 

mình chỉ có thể giúp việc làm và tiền ăn hàng ngày vì mình cũng đã từng bị nên rất sẵn lòng 

tiện sẵn anh em chung nghiệp dễ trtao đổi kinh nghiệm 

hi ! 

thanks 1 người cảm ơn cố vượt qua cho bài viết.
nguyenvanvanve trên 17-01-2019(UTC) ngày
Offline nguyenvanvanve  
#10 Đã gửi : 17/01/2019 lúc 02:37:15(UTC)
nguyenvanvanve

Originally Posted by: cố vượt qua Go to Quoted Post

hiện tại xưởng cũng đang thiếu người anh em trên 4r ai có khó khăn về việc tìm công việc mình  có thể giúp 

mình chỉ có thể giúp việc làm và tiền ăn hàng ngày vì mình cũng đã từng bị nên rất sẵn lòng 

hi ! 

Nhưng ko đc lĩnh lương giúp nhé.

Offline oaht2017  
#11 Đã gửi : 17/01/2019 lúc 03:46:48(UTC)
oaht2017

Danh hiệu: Senior Member

Gia nhập: 25-01-2017(UTC)

Cảm ơn: 314 lần

Originally Posted by: cố vượt qua Go to Quoted Post

hi ! 

trao đổi kinh nghiệm ra đảo hả? 

Ai đang xem chủ đề này?
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.