EU9 KTO Asia 
logo

Thông báo

Icon
Error

Tùy chọn
Xem bài viết cuối Go to first unread
Offline nguyenvanvanve  
#1 Đã gửi : 17/01/2019 lúc 03:56:48(UTC)
nguyenvanvanve

Danh hiệu: Veteran Member

Medals: Tipster: Tipster of the month

Nhóm: Member, Tipster of the month
Gia nhập: 22-12-2018(UTC)

Cảm ơn: 259 lần

Giờ vẫn chưa thấm đâu.khi nào sát tết ấy bạn ơi.ngày 20 một số ít lao động đã thu xếp về quê thì xóm trọ thưa người hơn 1 chút.ngày 25-27 phần lớn ào ạt ra về lúc đó bạn mới thấy chạnh lòng là bao giờ mình mới có thể đàng hoàng thu xếp hành lí về quê như họ.và đến ngày 30 thì những ai nhà gần họ về nốt chỉ còn bạn và vài công nhân hết tiền ở lại hoặc mấy ông trốn nợ như mình thôi.lúc đó mới thấy tủi nhục dâng trào.tết người ta đc ăn bánh trưng,thịt đông,dưa hành còn mình thì phải chuẩn bị thùng mì tôm vì ngày tết hàng quán nói hẻo lánh nghỉ hết rồi.

Chúc bạn mau chóng thoát cảnh nợ nần để năm nào đó gần nhất đc về uống rượu cả người thân 

thanks 1 người cảm ơn nguyenvanvanve cho bài viết.
divedau2018 trên 17-01-2019(UTC) ngày
Quảng cáo
kingking15  
#2 Đã gửi : 17/01/2019 lúc 03:59:50(UTC)
kingking15

Danh hiệu: Senior Member

Nhóm: Member
Gia nhập: 24-08-2015(UTC)

Cảm ơn: 31 lần
Originally Posted by: nguyenvanvanve Go to Quoted Post
Giờ vẫn chưa thấm đâu.khi nào sát tết ấy bạn ơi.ngày 20 một số ít lao động đã thu xếp về quê thì xóm trọ thưa người hơn 1 chút.ngày 25-27 phần lớn ào ạt ra về lúc đó bạn mới thấy chạnh lòng là bao giờ mình mới có thể đàng hoàng thu xếp hành lí về quê như họ.và đến ngày 30 thì những ai nhà gần họ về nốt chỉ còn bạn và vài công nhân hết tiền ở lại hoặc mấy ông trốn nợ như mình thôi.lúc đó mới thấy tủi nhục dâng trào.tết người ta đc ăn bánh trưng,thịt đông,dưa hành còn mình thì phải chuẩn bị thùng mì tôm vì ngày tết hàng quán nói hẻo lánh nghỉ hết rồi. Chúc bạn mau chóng thoát cảnh nợ nần để năm nào đó gần nhất đc về uống rượu cả người thân
Đâu còn có đó em ah. Nguyenvanvan hiểu rõ thế ta
thanks 2 người cảm ơn kingking15 cho bài viết.
nguyenvanvanve trên 17-01-2019(UTC) ngày, divedau2018 trên 17-01-2019(UTC) ngày
Offline fio120588  
#3 Đã gửi : 17/01/2019 lúc 04:27:15(UTC)
fio120588

Danh hiệu: Senior Member

Gia nhập: 10-01-2019(UTC)
Viet Nam

Cảm ơn: 150 lần

Giờ vẫn chưa thấm đâu.khi nào sát tết ấy bạn ơi.ngày 20 một số ít lao động đã thu xếp về quê thì xóm trọ thưa người hơn 1 chút.ngày 25-27 phần lớn ào ạt ra về lúc đó bạn mới thấy chạnh lòng là bao giờ mình mới có thể đàng hoàng thu xếp hành lí về quê như họ.và đến ngày 30 thì những ai nhà gần họ về nốt chỉ còn bạn và vài công nhân hết tiền ở lại hoặc mấy ông trốn nợ như mình thôi.lúc đó mới thấy tủi nhục dâng trào.tết người ta đc ăn bánh trưng,thịt đông,dưa hành còn mình thì phải chuẩn bị thùng mì tôm vì ngày tết hàng quán nói hẻo lánh nghỉ hết rồi.

Chúc bạn mau chóng thoát cảnh nợ nần để năm nào đó gần nhất đc về uống rượu cả người thân 

bác này đêm hôm vẫn còn hát vọng cổ, thôi chuẩn bị đi ngủ đi. lấy sức ngày mai cày tiếp

thanks 1 người cảm ơn fio120588 cho bài viết.
nguyenvanvanve trên 17-01-2019(UTC) ngày
Offline Leedef  
#4 Đã gửi : 17/01/2019 lúc 06:40:33(UTC)
Leedef

Danh hiệu: Junior Member

Gia nhập: 15-12-2018(UTC)

Cảm ơn: 98 lần
Giờ vẫn chưa thấm đâu.khi nào sát tết ấy bạn ơi.ngày 20 một số ít lao động đã thu xếp về quê thì xóm trọ thưa người hơn 1 chút.ngày 25-27 phần lớn ào ạt ra về lúc đó bạn mới thấy chạnh lòng là bao giờ mình mới có thể đàng hoàng thu xếp hành lí về quê như họ.và đến ngày 30 thì những ai nhà gần họ về nốt chỉ còn bạn và vài công nhân hết tiền ở lại hoặc mấy ông trốn nợ như mình thôi.lúc đó mới thấy tủi nhục dâng trào.tết người ta đc ăn bánh trưng,thịt đông,dưa hành còn mình thì phải chuẩn bị thùng mì tôm vì ngày tết hàng quán nói hẻo lánh nghỉ hết rồi. Chúc bạn mau chóng thoát cảnh nợ nần để năm nào đó gần nhất đc về uống rượu cả người thân
Đéo tin ... Cool Cool Cool Cool Cool
thanks 1 người cảm ơn Leedef cho bài viết.
nguyenvanvanve trên 17-01-2019(UTC) ngày
Ai đang xem chủ đề này?
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.