EU9 KTO Asia 
logo

Thông báo

Icon
Error

Tùy chọn
Xem bài viết cuối Go to first unread
Offline nowgoal.com  
#1 Đã gửi : 06/09/2017 lúc 10:02:28(UTC)
nowgoal.com

Danh hiệu: Senior Member

Nhóm: Member
Gia nhập: 20-01-2010(UTC)

Cảm ơn: 15 lần

Hi all!

Lời đầu tiên xin chào cả nhà! Các bác đừng tưởng nhặt thiên hạ dễ!

Mình đã dừng chơi cũng lâu rồi, nhưng thỉnh thoảng vào FR như một thói quen! Cách đây cũng phải tầm 10-11 năm mình biết tới cá độ, cũng đã trải qua nhiều giai đoạn, từ Nam ra Bắc, từ làm nghề mà có lẽ các bạn mong muốn như: chạy thuế, phần mềm thuế, code đỉnh cao, hướng dẫn tour.... tới các việc mà thiên hạ nhìn bằng con mắt khác: làm tiền, làm bóng, làm bảng....

Và cũng đã từng lên FR xin từng đồng để có tiền xe về quê, hoặc lên khoe anh em ăn to..... Nhưng tất cả cũng chỉ là sống ảo, chơi ảo! Chỉ có kiếm tiền bằng sức mình, bằng trí tuệ mình mới ổn, còn chơi bời chỉ là để giải trí thôi.

Dạo qua FR, em thấy có nhiều bác vẫn còn tạo topic xin tiền về, mình chỉ muốn nói vơí anh em một câu mà mình được anh xã hội chia sẻ: Anh chỉ cho em cái cần câu, không thể ném cho em con cá được. Thật sự câu này em được nghe trong lúc túng quẫn, không còn đường lui. Ông anh đã ném cho em một cái xe, một cái Iphone 5s và một tk Uber. Thật sự lúc đó em chỉ muốn mang tất cả đi bán, đi cầm cố để lấy tiền. Nhưng em đã vượt qua, gọi điện về gia đình, và bắt đầu đi NHẶT TIỀN THIÊN HẠ.

Sau một thời gian, hiện tại em thấy cuộc sống cũng tạm ổn, xe và điện thoại đã hoàn lại cho ông ý, và cũng có một chút cho riêng mình! 

Em cũng chỉ muốn chia sẻ để các bác có một đường thoát, hãy cố gắng, cuộc sống không có cho người muốn ăn không của thiên hạ!

Thân chào các bác em đi nhặt tiếp đây, tiền đầy ngoài đường kìa, chỉ chờ anh em tới lấy thôi!

Tiền là giấy, đốt là cháy,cháy là hết,hết là chết
thanks 8 người cảm ơn nowgoal.com cho bài viết.
Epsilon trên 06-09-2017(UTC) ngày, người_lái_đò trên 06-09-2017(UTC) ngày, tranhongvan trên 06-09-2017(UTC) ngày, nguoivohinh trên 07-09-2017(UTC) ngày, HARI WON trên 08-09-2017(UTC) ngày, Lê Công Định trên 08-09-2017(UTC) ngày, nobetnolose trên 09-09-2017(UTC) ngày, the eo nao trên 09-09-2017(UTC) ngày
Quảng cáo
Offline Epsilon  
#2 Đã gửi : 06/09/2017 lúc 10:27:32(UTC)
Epsilon

Danh hiệu: Silver Member

Gia nhập: 14-12-2015(UTC)

Cảm ơn: 2659 lần

Có công việc ổn định là tốt rồi.

Đồng tiền tự mình làm ra từ sức lao động mới cảm thấy quý, mới trân trọng cuộc sống.

Chúc bác vững tin trên con đường phía trước 

I believe whatever doesn’t kill you, simply makes you…stranger.
thanks 1 người cảm ơn Epsilon cho bài viết.
HARI WON trên 08-09-2017(UTC) ngày
Offline kiemtienquyengop  
#3 Đã gửi : 12/09/2017 lúc 03:53:33(UTC)
kiemtienquyengop

Danh hiệu: Veteran Member

Gia nhập: 12-06-2008(UTC)

Cảm ơn: 9 lần

Tóm lại là một công việc , ko gì bằng sức lao động , bớt nhu cầu là bớt chơi đối với những người đã vs đang liên quan đến đỏ đen !

CÁ HỒI
Offline cháy_acc  
#4 Đã gửi : 12/09/2017 lúc 07:10:18(UTC)
cháy_acc

Danh hiệu: Junior Member

Gia nhập: 03-07-2016(UTC)
Viet Nam

Cảm ơn: 20 lần

làm gì có tiền sẵn ngoài đường mà nhặt,chạy xe ôm dầm mưa dãi nắng kiếm tiền lẻ cũng cực thấy tía luôn,nhưng cũng chúc mừng bác có công ăn việc làm: mỗi tháng dư ra vài trịu gửi vô bét tiếp nha bác,biết đâu lấy lại những gì đã mất 

Offline nowgoal.com  
#5 Đã gửi : 12/09/2017 lúc 09:49:18(UTC)
nowgoal.com

Danh hiệu: Senior Member

Gia nhập: 20-01-2010(UTC)

Cảm ơn: 15 lần

Originally Posted by: chá Go to Quoted Post

làm gì có tiền sẵn ngoài đường mà nhặt,chạy xe ôm dầm mưa dãi nắng kiếm tiền lẻ cũng cực thấy tía luôn,nhưng cũng chúc mừng bác có công ăn việc làm: mỗi tháng dư ra vài trịu gửi vô bét tiếp nha bác,biết đâu lấy lại những gì đã mất 

Tôi viết bài này là để đúc rút kinh nghiệm cho anh em, là cách nghĩ lạc quan thôi ông ah.

Còn đâu có mà dễ để nhặt được tiền đâu, quan trọng là minh cố gắng hài lòng với cuộc sống bản thân sau khi đã bươn trải đường đời! 

Và ông còn có suy nghĩ kiếm tiền nạp bet tiếp thì chịu, chúc ông sớm giác ngộ lý tưởng cách mạng 

Tiền là giấy, đốt là cháy,cháy là hết,hết là chết
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.