EU9 KTO Asia 
logo

Thông báo

Icon
Error

Tùy chọn
Xem bài viết cuối Go to first unread
Offline 210cc  
#1 Đã gửi : 09/01/2019 lúc 09:58:04(UTC)
210cc

Danh hiệu: Senior Member

Nhóm: Member
Gia nhập: 16-08-2009(UTC)
Man

Cùng tâm sự với bác này !
Mình cũng banh bóng chục năm rồi , hai ba năm đầu tưởng dễ ăn, ai dè càng lao vào càng thấy mình là con số không !

Những năm về sau đầu tư thời gian nghiên cứu , sưu tầm số liệu và càng ngày càng thấy trong bóng đá chẳng ai lường trước được chữ ngờ , kể cả chị cái. Những cái bất ngờ đều được chị cái cân lượng và ném vào odd , cắt vào phế cả rồi, có bất ngờ thì chỉ là dân chơi lơ mơ mà thôi.

Đồng quan điểm với bác , trong bóng đá ai cũng muốn thắng , càng cửa trên càng phải thắng. Nhưng có thắng được nổi không ? 

Chục năm trời cái mất nhìn thấy là tiền bạc cũng vài chục triệu thôi , không nhiều nhặn gì .

Cái mất nhiều nhất vẫn là thời gian , mất cả tuổi trẻ , mất cả cơ hội thăng tiến trong công việc , mất bao con hàng ngon chỉ vì tối nay anh có hẹn với chị cái ^ ^

Chục năm trời , mình già đi chục tuổi nhưng bố mẹ dường như đã già đi 15 tuổi có hơn 

Chục năm ở diễn đàn này rình mò có bác nào phọt bí kíp ra không , có thời điểm vài ngày mở trao đổi kinh nghiệm với thuật ngữ ra xem nhỡ có bác nào nhỡ mồm nhỡ miệng gì gì đó không ? cuối cùng cũng chỉ nhận được cái cẩm nang tinh tú có tên là tù mù .

Chục năm ở diễn đàn thấy có bao cảnh trợ giúp mà lạnh cả người, thầm nghĩ mình sẽ có đến lúc gặp cảnh đó không ?

Nhìn bạn bè đứa làm sếp , đứa có cửa hàng, thằng có xưởng, đứa có nhà máy mà chạnh lòng ......... 

Có lẽ mình đã chọn sai đam mê 

Sửa bởi người viết 09/01/2019 lúc 10:00:55(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

Ngẫm ra muôn sự trên đời Khó đem thành bại mà soi anh hùng Nghìn thu như sắt như đồng Hiên ngang giữa khoảng mênh mông đất trời. _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _
thanks 1 người cảm ơn 210cc cho bài viết.
Betbanh1983 trên 10-01-2019(UTC) ngày
Quảng cáo
Offline nguyenvanvanve  
#2 Đã gửi : 09/01/2019 lúc 10:32:19(UTC)
nguyenvanvanve

Danh hiệu: Veteran Member

Medals: Tipster: Tipster of the month

Groups ready for retrieval: Member, Tipster of the month
Gia nhập: 22-12-2018(UTC)

Cảm ơn: 259 lần

Cũng góp vài dòng tâm sự cho 1 đêm cô đơn,Hà Nội lạnh sun vòi :

Tôi chơi bóng cũng đc 1,5 thập kỉ rồi,nói vậy để thấy cái môn này nó ngấm đến tận giờ phút này vẫn ko rút đc và đếch bao giờ rút đc luôn.ngày đấy chưa có điện thoại mà chỉ có chạy sang nhà ông anh nhà bác ruột làm bóng nhờ bet giúp.ngày đó thì cứ thỉnh thoảng lại 500-1000/trận.ăn đc cái là có tiền tiêu rủng rỉnh,mà cũng lạ lúc đầu chơi toàn ăn mới sướng chứ.ngày đó 500-1000 giải quyết đc ối việc.ăn 1 trận bóng đưa con bồ ăn chè cung đình huế ở Cầu Giấy thì có mà ợ cả ra chè cũng hết chưa nổi 100k.cứ như thế tôi thấy cuộc sống nó màu hồng quá,thỉnh thoảng cần gì là nghĩ ngay đến trận bóng.thời kì này vẫn chưa nghiện mà vẫn chỉ chơi bài,xóc đĩa,lô đề là chính.rồi đc khoảng vài tháng thì tôi bắt đầu phải trả giá vì chính thức ngập sâu vào nó.

Cho đến tận bây giờ thì gọi là nát bét vì nó,và đã đủ chín chắn để nhìn nhận mình đc gì và mất gì trong từng đó năm.

Bóng đá đã làm tôi đánh mất rất nhiều người con gái mình yêu.cứ mỗi lần vỡ nợ là 1 lần chán trường và chia tay người yêu.có người gặp lại,có người ko.cách đây vài năm thì tình cờ tôi có gặp lại 1 e người yêu cũ.e này đã bỏ rơi tôi lúc tôi nợ ngập đầu,chắc có lẽ e ấy ko nhìn thấy tương lai gì ở 1 người như tôi.và tôi tưởng e sẽ tìm đc hạnh phúc cho đời mình,nhưng cuộc sống thật nhẫn tâm khi tôi trông thấy e bán bún ở 1 vỉa hè nhỏ trên con phố to.tôi đã định quay đi vì nếu có giáp mặt nhau sẽ làm e khó xử và ngại ngùng.sau 1 thoáng ngập ngừng, tôi băng băng tiến vào với tệp vé số trên tay mời từng người đang ăn bún ở đó.

vì cuộc sống mưu sinh mà.....

thanks 2 người cảm ơn nguyenvanvanve cho bài viết.
Leedef trên 10-01-2019(UTC) ngày, kamisa1102 trên 30-01-2019(UTC) ngày
Ai đang xem chủ đề này?
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.