EU9 KTO Asia 
logo

Thông báo

Icon
Error

Tùy chọn
Xem bài viết cuối Go to first unread
Offline tieuvu2000  
#1 Đã gửi : 14/08/2019 lúc 09:30:25(UTC)
tieuvu2000

Danh hiệu: Junior Member

Nhóm: Member
Gia nhập: 15-07-2019(UTC)
Viet Nam

Chào Nha Khoa! Hiện tại mình có nhu cầu trồng răng sứ ở vị trí răng cửa. Mình có một số thắc mắc mong được giải đáp. Thời gian làm răng sứ khoảng bao lâu? Theo mình được biết lúc làm răng sứ phải mài răng cho nhỏ lại. Việc đó có đúng không? Và hiện tại mình đang đi làm với vị trí răng cửa trống. Răng cửa bị mất gây kém thẩm mỹ. Liệu có biện pháp gì thay thế ngay hay không? Mong giải đáp từ Nha Khoa Sunshine. – Lâm Lư Phước

Bác sĩ trả lời:
Chào anh.
Câu hỏi sẽ được trả lời từng phần như sau:

===================>Chia sẽ trồng răng sứ giá bao nhiêu tiền.

Thứ nhất: Thời gian trồng răng cửa mất bao lâu?
Để thực hiện phương pháp trồng răng sứ cho trường hợp mất răng cửa, nha sĩ cần tối thiểu 2 buổi hẹn. Trong đó lần hẹn đầu là để sửa soạn mài chỉnh răng và lấy dấu (lấy ni) răng. Có thể hiểu lấy dấu răng nôm na như việc may đo quần áo cho đúng kích cỡ. Lần hẹn thứ hai là để gắn răng vĩnh viễn, có thể mài chỉnh ít nếu có vướng cộm hoặc sai lệch nhẹ.

Tổng thời gian cho 2 buổi hẹn là từ  2- 3 ngày. Đối với các trường hợp trồng làm nhiều răng sứ cùng một lúc thì thời gian sẽ dài hơn một chút nhưng thường cũng không quá 5 ngày.

UserPostedImage

======================>Bí mật trồng răng sứ có đau không.

Thứ hai: Có hay không mài răng răng để làm răng sứ?
Thưa là CÓ. Hầu hết các loại răng sứ để thực hiện cần phải mài chỉnh ít hay nhiều mô răng. Răng sứ về cơ bản sẽ thay thế men răng thật để bảo vệ phần còn lại của răng. Nôm na thì răng sứ giống như một cái mũ chụp lên răng. Tuy nhiên các răng trong miệng hầu như đều chạm với răng kế bên hoặc đối diện do đó cần mài chỉnh để lấy khoảng trống cho răng sứ bọc .

Các loại sứ mới và cao cấp hơn sẽ đòi hỏi mài chỉnh răng ít hơn. Lý do là vì các răng sứ hiện đại cho phép chế tác mỏng hơn nên sẽ phải hy sinh ít men răng hơn.

Một số ít trường hợp thì do răng thưa kẽ, răng nhỏ hoặc răng bị gãy vỡ thì sẵn đã có đủ khoảng trống xung cần thiết thì nha sĩ chỉ tạo hình nhẹ cho thon gọn răng rồi chụp sứ. Vì lý do trên cho nên cũng có trường hợp bọc sứ mà không mài chỉnh răng thật gì cả.

======================>Xem thêm trồng răng sứ cố định giá bao nhiêu.
Thứ ba: Khắc phục răng cửa bị trống ngay như thế nào?
Nha sĩ sẽ ngay lập tức làm răng tạm bằng nhựa thẩm mỹ, dán cố định (tạm thời) để thay thế ngay răng mất.

Trong thời gian đó mình sẽ làm răng sứ thay thế. Sau 1 – 2 ngày là có răng sứ và gắn trên miệng cố định luôn.

Trường hợp anh không muốn mài răng, bảo tồn răng thật thì có thể tham khảo phương pháp trồng răng Implant. Tuy nhiên Implant sẽ có chi phí cao hơn và thời gian hoàn tất từ 3 – 6 tháng mới xong.

=====================>Xem hết bài viết tại trồng răng sứ mất bao lâu.

Quảng cáo
Ai đang xem chủ đề này?
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.