EU9 KTO Asia 
logo

Thông báo

Icon
Error

Tùy chọn
Xem bài viết cuối Go to first unread
Offline happy23  
#1 Đã gửi : 29/08/2016 lúc 11:37:38(UTC)
happy23

Danh hiệu: Active Member

Nhóm: Member
Gia nhập: 22-08-2016(UTC)

Niềng răng hết bao nhiêu tiền?

CÂU HỎI : Niềng răng hết bao nhiêu tiền là đủ để em chuẩn bị sẵn vì em thực sự em muốn niềng răng hàm trên của mình để hạn chế tình trạng hô hiện tại. Tuy nhiên không biết niềng răng hết bao nhiêu tiền để biết là có thể tự túc chi phí hay phải nhờ đến sự hỗ trợ của gia đình. Mong nhận được tư vấn của bác sĩ.

Thu Hiền - Đà Nẵng

UserPostedImage

Trả lời:
Chào bạn Thu Hiền,

Cảm ơn bạn đã quan tâm và gửi câu hỏi về cho chuyên mục Tư vấn của Bệnh viện Răng Hàm Mặt Á Âu. Với câu hỏi “niềng răng hết bao nhiêu tiền?” của bạn, Bệnh viện Răng Hàm Mặt Á Â xin trả lời như sau:

Phương pháp niềng răng ngay từ khi ra đời đã nhận được sự đón nhận và sử dụng của rất nhiều người bởi đây là phương pháp sử dụng các khí cụ chỉnh nha tác dụng những lực kéo vừa đủ giúp các răng di chuyển từ từ đến vị trí mong muốn. Những ai đã mọc răng vĩnh viễn đều có thể áp dụng kỹ thuật này.

>>> Xem thêm chi tiết dịch vụ niềng răng tại : Niềng răng hô mómChi phí niềng răng.

Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến tình trạng răng bị hô:

UserPostedImage

Do yếu tố di truyền, thông thường khi bố mẹ có răng bị hô thì theo sự di truyền từ gen, 70% con sẽ thừa hưởng hàm răng hô.
Những thói quen xấu khi còn nhỏ như thường xuyên mút tay, tật đưa lưỡi ra đằng trước, tật cắn môi dưới hay chống cằm thường xuyên cũng là nguyên nhân khiến răng hô.
Tác động mạnh trực tiếp đến răng thường xuyên như cắn mía, gặm xương… cũng gây ra ảnh hưởng tới sự phát triển của răng và là nguyên nhân gây hô.

Được nghiên cứu nhằm mục đích giúp những ai không may có răng bị hô, lấy lại vẻ đẹp vốn có của mình đồng thời tăng sự tự tin với nụ cười xinh. Chính vì thế mà ngày càng có nhiều người tìm đến với phương pháp niềng răng.

Cũng như rất nhiều phương pháp thẩm mỹ khác, phương pháp niềng răng từ khi ra đời đến nay đã có những bước phát triển nhanh với nhiều phương pháp niềng răng khác nhau. Phương pháp ra đời đầu tiên là niềng răng với mắc cài kim loại thì...

>>> Xem thêm chi tiết tại đây : Niềng răng hết bao nhiêu tiền?.

Sửa bởi người viết 29/08/2016 lúc 11:41:28(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

happy
Quảng cáo
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.