EU9 KTO Asia 
logo

Thông báo

Icon
Error

Tùy chọn
Xem bài viết cuối Go to first unread
Offline audi111  
#1 Đã gửi : 16/08/2017 lúc 02:19:10(UTC)
audi111

Danh hiệu: Senior Member

Nhóm: Member
Gia nhập: 23-08-2014(UTC)
Man
Viet Nam

Em có quen qua thằng bạn học cùng ngày xưa 1 nhóm bạn của nó cũng như nó, toàn thành phần cờ bạc thua tha làm thì ít mà chơi cờ bạc thì nhiều toàn thua, phá tùm lum mà Vợ chồng cãi nhau, tẩn nhua chán cũng ko bỏ nhau. Em thấy lạ vãi, cs của chúng nó khác rất nhiều so với những người bình thường ngoài xã hội??? Ngoài xã hội chồng làm ăn chân chính mà lý do nào đó vỡ nợ hoặc tiền ít có khi Vợ nó chán cũng tự bỏ cmnr! 

VD: thằng bạn em đợt cách đây 4 năm bố mẹ nó bán nhà mặt đường được hơn 4 tỷ, phần nó cũng được hơn 1 tỷ rồi sau 2 năm cờ bạc từ lô đề tới bóng bánh bay sạch, năm ngoái (năm thứ 3 sau khi bán nhà mặt đường) thì chính thức ko còn gì phải đi thuê nhà, phần tiết kiệm dưỡng già + ma chay hậu sự sau này của bố mẹ nó cũng bị nó nướng sạch, anh chị em ruột cũng đỡ nó tầm 50T nhìn nó cũng mất niềm tin, chán tới cổ. Vợ nó cũng cãi nhau, 2 VC trục trặc suốt.

1 năm nay em ko gặp tình cờ vào face thấy nó vẫn chém gió ầm ầm , post ảnh Vợ con như ko có vấn đề gì. Vợ nó cũng bất tài, ăn bám mấy đứa Chị là chính, mấy đứa Chị Vợ toàn bỏ chồng nên chị em nó ở với nhau và con nó (theo nó nói), nó ở với bà già nó ở nhà thuê (ông già nó đã mất năm ngoái).

Các bác từng trải kiến giải giúp em xem tại sao chúng nó làm ko làm, chỉ ăn chơi cờ bạc tới nát xác rồi mà xoay sở sống được tài vậy?  Thằng này có tý nghề làm Cơ khí rồi Lắp biển Quảng Cáo nhưng làm 1 năm chắc được max 1, 2 tháng là bỏ, Lương hưu mẹ nó được tầm 3T, 2 mẹ con ăn tiêu chắc chẳng còn mấy vì ở thành phố.

Mấy thằng bạn nó cũng dặt dẹo qua ngày chưa nát như thằng này mà loanh quoanh toàn thằng lông bông, ôm bóng ko, ôm lode ko, toàn cờ bạc thua tha vay lãi xh đen mà 5k cũng vay thậm chí 10k cũng vay..., đi làm thì chỉ dạng văn nghệ cho vui: nắng tý cũng nghỉ, mưa tý cũng nghỉ cmnl mà chúng nó vẫn sống được ở thành phố em thấy lạ vãi??? 

Từ bỏ cá độ nhẹ đầu, tập trung cv!
thanks 3 người cảm ơn audi111 cho bài viết.
QQ188.Viet trên 16-08-2017(UTC) ngày,  vungtau trên 16-08-2017(UTC) ngày, XmenBaby trên 19-08-2017(UTC) ngày
Quảng cáo
Offline cháy_acc  
#2 Đã gửi : 16/08/2017 lúc 07:44:21(UTC)
cháy_acc

Danh hiệu: Junior Member

Gia nhập: 03-07-2016(UTC)
Viet Nam

Cảm ơn: 20 lần

bác này ngây thơ vãi: đã dính vào cờ bạc còn làm ăn đéo gì được,xoay xở được vài đồng lại đánh tiếp biết đâu : "từ đốm lửa nhỏ phựt cháy lên..."

thanks 1 người cảm ơn cháy_acc cho bài viết.
QQ188.Viet trên 16-08-2017(UTC) ngày
Offline knowdienow2012  
#3 Đã gửi : 16/08/2017 lúc 12:29:18(UTC)
knowdienow2012

Gia nhập: 09-09-2012(UTC)
Viet Nam

Cảm ơn: 288 lần

Thằng chủ thớt chắc méo còn chuyện gì để lo để quan tâm (cuộc sống gia đỉnh bản thân hoặc nguoi thân...) đi thắc mắc quan tâm cuoc sống người khác

Móa, rảnh vkl. Cũng nói được đám bạn nó nát. Tụi nó éo nhờ vả tìm tới mình thì té nhanh cho lành. Ở đó còn thắc mắc tụi nó nát vậy mà sao tồn tại được rolling on the floor

Đời đúng là có đủ loại người haha

Offline bookieandbookie  
#4 Đã gửi : 16/08/2017 lúc 01:02:23(UTC)
bookieandbookie

Danh hiệu: Master Member

Gia nhập: 29-05-2013(UTC)
Viet Nam

Cảm ơn: 942 lần
Ng ta giàu ... ngầm đó pa .ngoại
Đếm tóc bạc tuổi đời chưa đủ . Bụi đường dài gót mỏi đi quanh
Offline vungtau  
#5 Đã gửi : 16/08/2017 lúc 01:43:00(UTC)
 vungtau

Danh hiệu: Junior Member

Gia nhập: 30-03-2009(UTC)

Cảm ơn: 19 lần

Phải nói là chưa gặp thời 

Offline audi111  
#6 Đã gửi : 16/08/2017 lúc 02:46:30(UTC)
audi111

Gia nhập: 23-08-2014(UTC)
Man
Viet Nam

Originally Posted by: knowdienow2012 Go to Quoted Post

Thằng chủ thớt chắc méo còn chuyện gì để lo để quan tâm (cuộc sống gia đỉnh bản thân hoặc nguoi thân...) đi thắc mắc quan tâm cuoc sống người khác

Móa, rảnh vkl. Cũng nói được đám bạn nó nát. Tụi nó éo nhờ vả tìm tới mình thì té nhanh cho lành. Ở đó còn thắc mắc tụi nó nát vậy mà sao tồn tại được rolling on the floor

Loại não óc chó dạng trẻ trâu này kiểu auto chửi gặp rất nhiều trên mấy cái Group Facebook, nhìn qua cái nick đã thấy chuối cả nải, bố nói với mày như này thôi: có bản lĩnh thích chửi thì hẹn nhau ra ngoài đời đứng trước mặt nhau mà chửi cho nó đàng hoàng, còn lên web ảo chửi bố ỉa đầy bàn thờ nhà mày cho tổ tiên mày đớp còn tỉnh ngộ mà dạy bảo con cháu sống cho đàng hoàng đỡ bị người khác chửi, mấy con chó để ra bố mẹ, ông bà cụ kị mày xuống lỗ rồi còn để người khác chửi cả mả tổ nhà mày lên 

Trc còn chơi với nhau nó thua tha nhiều tao đã khuyên chân thành bảo nó bỏ đi, kiểu chơi của nó như nào tao chỉ viết ngắn gọn là kiểu ôm máy từ sáng tới đêm, ngoài thời gian ăn ngủ ra là ôm máy enter 1 ngày cả vài trăm kèo, nhìn qua đã biết kiểu ấy chỉ có nộp. Tiền tao đã giúp nó 1 lần ko trả còn hỏi vay thêm, tao ko cho vay vì biết có cho mấy thằng liều chết này vay thì cũng nuôi béo chủ bóng, nó còn quay ra chửi nên tao còn định tới tận nhà nó đập nhưng thấy bà già nó cũng tội, bố nó thì nằm liệt ở nhà, nói cho cùng đã có thời gian từng là bạn bè học với nhau từ nhỏ nên thôi. 

Còn nhóm bạn nó tao đi chơi chung vài lần đã có 2 đứa xin số ĐT của tao hỏi vay tiền khi tao còn chưa nhớ tên ! Tất nhiên tao ko cho vay, hỏi thằng kia thì toàn bọn đam mê cờ bạc, vay nhau vòng quanh nên tao mới biết.

Từ bỏ cá độ nhẹ đầu, tập trung cv!
thanks 1 người cảm ơn audi111 cho bài viết.
knowdienow2012 trên 17-08-2017(UTC) ngày
Offline knowdienow2012  
#7 Đã gửi : 17/08/2017 lúc 07:09:23(UTC)
knowdienow2012

Gia nhập: 09-09-2012(UTC)
Viet Nam

Cảm ơn: 288 lần

Originally Posted by: audi111 Go to Quoted Post

Originally Posted by: knowdienow2012 Go to Quoted Post

Loại não óc chó dạng trẻ trâu này kiểu auto chửi gặp rất nhiều trên mấy cái Group Facebook, nhìn qua cái nick đã thấy chuối cả nải, bố nói với mày như này thôi: có bản lĩnh thích chửi thì hẹn nhau ra ngoài đời đứng trước mặt nhau mà chửi cho nó đàng hoàng, còn lên web ảo chửi bố ỉa đầy bàn thờ nhà mày cho tổ tiên mày đớp còn tỉnh ngộ mà dạy bảo con cháu sống cho đàng hoàng đỡ bị người khác chửi, mấy con chó để ra bố mẹ, ông bà cụ kị mày xuống lỗ rồi còn để người khác chửi cả mả tổ nhà mày lên 

Trc còn chơi với nhau nó thua tha nhiều tao đã khuyên chân thành bảo nó bỏ đi, kiểu chơi của nó như nào tao chỉ viết ngắn gọn là kiểu ôm máy từ sáng tới đêm, ngoài thời gian ăn ngủ ra là ôm máy enter 1 ngày cả vài trăm kèo, nhìn qua đã biết kiểu ấy chỉ có nộp. Tiền tao đã giúp nó 1 lần ko trả còn hỏi vay thêm, tao ko cho vay vì biết có cho mấy thằng liều chết này vay thì cũng nuôi béo chủ bóng, nó còn quay ra chửi nên tao còn định tới tận nhà nó đập nhưng thấy bà già nó cũng tội, bố nó thì nằm liệt ở nhà, nói cho cùng đã có thời gian từng là bạn bè học với nhau từ nhỏ nên thôi. 

Còn nhóm bạn nó tao đi chơi chung vài lần đã có 2 đứa xin số ĐT của tao hỏi vay tiền khi tao còn chưa nhớ tên ! Tất nhiên tao ko cho vay, hỏi thằng kia thì toàn bọn đam mê cờ bạc, vay nhau vòng quanh nên tao mới biết.

rolling on the floor

sủa tiếp nào kiki rolling on the floor

Offline kieumolong  
#8 Đã gửi : 18/08/2017 lúc 08:32:41(UTC)
kieumolong

Gia nhập: 13-06-2013(UTC)

Cảm ơn: 46 lần

hehe thì như bác nói đó: Sống dặt dẹo

Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.